લાખો ભારતીયોને જ્યોતીષ કેવી રીતે મુર્ખ બનાવે છે!

લાખો ભારતીયોને જ્યોતીષ કેવી રીતે મુર્ખ બનાવે છે!

– ધ્રુવ રાઠી

જ્યોતીષ એ દરેક જગ્યાએ, ખાસ કરીને ભારતમાં ખુબ જ લોકપ્રીય છે; પરન્તુ તેનાથી પણ વધુ લોકપ્રીય છે તેની અધીકૃતતા પરની ચર્ચા. જ્યોતીષશાસ્ત્ર નકલી છે કે વાસ્તવીક? અમુક લોકો કેવી રીતે સચોટ આગાહી કરી શકે છે? શું આ કોઈ પ્રકારની મહાસત્તા છે? અને જન્માક્ષર વીશે શું? શું તે વાસ્તવીક છે?

ધ્રુવ રાઠીનો આ વીડીયો જુઓ કારણ કે તે જ્યોતીષ શા માટે તેના વીવીધ પાસાઓ અને સીદ્ધાંતો વીશે વાત કરીને તે નકલી છે તે વીશે વાત કરે છે.

Courtesy: Dhruv Rathee & YouTube Video

નવી દૃષ્ટી, નવા વીચાર, નવું ચીન્તન ગમે છે? તેના પરીચયમાં રહેવા નીયમીત મારો રૅશનલ બ્લૉગ https://govindmaru.com/  વાંચતા રહો. દર શુક્રવારે સવારે અને દર સોમવારે સાંજે, આમ સપ્તાહમાં બે પોસ્ટ મુકાય છે. તમારી આતુરતા ને સમય નકામાં નહીં જાય તેની સતત કાળજી રાખીશ..

અક્ષરાંકન : ગોવીન્દ મારુ – ઈ.મેલ : govindmaru@gmail.com

પોસ્ટ કર્યા તારીખ : 03/03/2023

8 Comments

  1. લાખો લોકોને જ્યોતિષશાસ્ત્ર કેવી રીતે મૂર્ખ બનાવે છે તે ધ્રુવરાટઠીના આ વીડિયોમાં વિગતવાર આપેલું છે

   Liked by 2 people

 1. શ્રી ધ્રુવ રાઠીનો-‘ લાખો ભારતીયોને જ્યોતીષ કેવી રીતે મુર્ખ બનાવે છે!’ સ રસ વીડીયો

  Liked by 1 person

 2. અભિનંદન ભાઈશ્રી ધ્રુવ રાઠી. આવી રીતે પણ જો લોકજાગૃતિ આણી શકાય તો સારું જ છે.

  Liked by 1 person

 3. આ દેશમાંથી ક્યારેય પણ જ્યોતિષ અંધશ્રદ્ધા ભૂત ચુડેલ માતાજી પિતાજી ઈશ્વરનું અસ્તિત્વ વગેરે ક્યારેય પણ જવાનું નથી કારણકે લોકોને નાનપણથી જ એના કડવા ઘુંટ પીવડાવવામાં આવેલા છે તેથી ક્યારેય પણ મગજ માં થી નિકળવું શક્ય નથી, નાનપણના(કુ) સંસ્કારો જિંદગીભર ચાલે છે આપણે રેશનાલિસ્ટસ્ કલાક કે બે કલાક લેક્ચર ફાડીએ કે ઉપર થી નીચે પછડાશું તો પણ એનાથી એ લોકોના મગજમાં કાંઈ સુધારો થવાનો નથી કારણ કે એને મગજને બંધ કરી દીધું છે મગજ નો ઉપયોગ જ બંધ કરી દીધો છે નાનપણથી જે કોમ્પ્યુટરમાં ફીડ કરેલ છે એ જ વસ્તુ એ લોકો રિએક્ટ કરશે એટલે આ દેશમાંથી આ બધું જાય એવી કોઈ શક્યતા મને હાલ પૂરતી દેખાતી નથી. કુદરત ની (અ)ક્રુપા બીજું શુ?

  Liked by 1 person

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s